[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 1.50
  
  
 

 คลิ๊กเข้าดูข้อมูลโรงเรียน
ฐานวิทยาศาสตร์

 



e-Learning



 


 

  

Username :
Password :
[ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]




  

ประเภท : ข่าวประชาสัมพันธ์
เรื่อง : กีฬาอาชีวะภาคเหนือ ครั้งที่ 9”พระเจ้าเสือเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2557
ผู้เขียน : puy
เข้าชม : 3057
อังคาร ที่ 29 เดือน กรกฏาคม พ.ศ.2557 [ ดาวน์โหลด แฟ้มข้อมูลประกอบ ]
Not Rated stars เฉลี่ย : Not Rated จาก 0 ครั้ง.

 

       นักกีฬาวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน เป็นตัวแทนอาชีวศึกษาจังหวัดลำพูนเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาอาชีวะภาคเหนือ ครั้งที่ 9”พระเจ้าเสือเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2557 โดยมีวิทยาลัยภาคเหนือเข้าร่วมทั้งหมด 17 จังหวัด ได้แก่ 1.เชียงราย  2.เชียงใหม่  3.น่าน  4.พะเยา  5.แพร่  6.แม่ฮ่องสอน  7.ลำปาง  8.ลำพูน  9.อุตรดิตถ์  10.ตาก  11.พิษณุโลก  12.สุโขทัย  13.เพชรบูรณ์  14.พิจิตร  15.กำแพงเพชร  16.นครสวรรค์  17.อุทัยธานี เข้าร่วมแข่งขันกีฬาทั้งหมด 8 ประเภท ได้แก่  1.บาสเกตบอล  2.วอลเลย์บอล  3.ฟุตบอลชาย, เซปักตะกร้อ  4.มวยไทย, มวยสากล  5.ฟุตซอลชาย  6.กรีฑา  7.เปตอง  8.หมากล้อม ณ จังหวัดพิจิตร ในวันที่ 19 – 25 กรกฎาคม 2557

 

 

 

            วันที่ 29 กรกฎาคม 2557 ผู้อำนวยการขนิษฐา  โสภานนท์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีลำพูน ได้มอบเกียรติบัตรพร้อมกับเหรียญรางวัลชนะเลิศในกีฬาแต่ละประเภท ให้กับนักกีฬา

  

นักกีฬามวยสากลสมัครเล่นชาย

นายวีรพงศ์  สุทธิวิทยากร รุ่น เวลเตอร์เวท น้ำหนัก 69 กก. นักศึกษา ปวช.3 สาขาสัตวศาสตร์ ได้รับรางวัล เหรียญทอง

นายอำนวย  พลเตโชดม รุ่น ไลท์เวลเตอร์เวท น้ำหนัก 64 กก. นักศึกษา ปวส.2 สาขาพืชศาสตร์ ได้รับรางวัล เหรียญทองแดง

นายโชกชัย  พงศ์ป่าไม้ รุ่น มิดเดิลเวท น้ำหนัก 75 กก. นักศึกษา ปวส.1 สาขาสัตวศาสตร์ ได้รับรางวัล เหรียญทองแดง

 

 

นักกีฬามวยไทยสมัครเล่น ชาย – หญิง

นายประเสริฐ อิงประวัติการณ์ รุ่น เปเปอร์เวท น้ำหนัก 42 กก. นักศึกษา ปวช.1 สาขาสัตวศาสตร์ ได้รับรางวัล เหรียญเงิน

นางสาวฐิตินันท์  แสนวรรณ์ รุ่น แบนตั้มเวท น้ำหนัก 54 กก. นักศึกษา ปวช.2 สาขาเทคโนโลยีชีวภาพการเกษตร ได้รับรางวัล เหรียญทอง

 

ครูฝึกสอน อาจารย์อชิระวิทย์  แสงสอน  อาจารย์ทานตะวัน  ธนันชัย

 

กีฬาเซปัตตกร้อหญิง ทีมเดี่ยว  รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 3

1.      นางสาวจันทร์จิรา    ศรีนุวากลุ        ปวส.1  สัตวศาสตร์

2.       นางสาวดวงใจ        คงถิ่นพัฒนา      ปวช.3  อุตสาหกรรม

3.       นางสาวนุชสุธิดา      สูงพนา           ปวช.2  สัตวศาสตร์

4.       นางสาวศิริพร         ขนาดพัฒนา      ปวช.3   สัตวศาสตร์

5.       นางสาวปราณี        คีรีรัตนชัยกุล     ปวช.3  สัตวศาสตร์

6.       นางสาววันวิสาห์      ขวัญเก็จมณี      ปวช.1  สัตวศาสตร์

7.       นางสาวพันธกานต์    ทองอัจฉรา       ปวช.1  สัตวศาสตร์

8.       นางสาวยุวดี           เมืองแก้ว         ปวช.1  อุตสาหกรรม

9.       นางสาวสุชาดา        นกเงิน            ปวช.1  อุตสาหกรรม

ครูฝึกสอน  อาจารย์วรรณวิมล  เสนสัก

 

กีฑาประเภทลู่ รางวัลชนะเลิศเหรียญเงิน  วิ่ง 200 เมตร ชาย

นายประทีป      กติกาธรรม       ปวช.1 พืชศาสตร์

ครูฝึกสอน  อาจาร์นัฐพงษ์  คำภีระ

 

           ผู้อำนวยการขนิษฐา  โสภานนท์ กล่าวให้โอวาสกับนักกีฬา และนักศึกษาหน้าเสาธง




ข่าวประชาสัมพันธ์ 5 อันดับล่าสุด

      นักศึกษาดีเด่นด้านคุณธรรม จริยธรรม ระดับชาติ นายตะชิ 24 / พ.ย. / 2557
      การประกวดสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่ ประจำปีการศึกษา 2557 24 / พ.ย. / 2557
      การอบรมโครงการเอาใจใส่สุขภาพ รู้เร็ว รักษาไว ปลอดภัยในชีวิต 12 / พ.ย. / 2557
      ตรวจเยี่ยมความก้าวหน้าของการดำเนินงาน โครงการความร่วมมือทางวิชาการ 28 / ส.ค. / 2557
      การจัดการประชุมวิชาการระดับหน่วย 27 / ส.ค. / 2557


  

99 ม. 5 ต.ทาสบเส้า อ.แม่ทา จ.ลำพูน 51140 l โทรศัพท์ : 053-006-252 แฟกซ์ : 053-006-250
e-mail:atc_lamphun@hotmail.com สารบรรณอิเล็กทรอนิกส์ Lamphun02